HOẠT ĐỘNG ĐẢNG - ĐOÀN THỂ
Chiều ngày 28/6 Liên đoàn lao động huyện Thanh Oai tổ chức hội nghị Ban chấp hành rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ chức danh diện Ban Thường vụ Huyện ủy quản lý nhiệm kỳ 2028-2033.
Thực hiện Hướng dẫn số 20-HD/HU, ngày 03/6/2024 của Huyện ủy Thanh Oai hướng dẫn một số nội dung về công tác rà soát, bổ sung, quy hoạch cán bộ nhiệm kỳ 2020-2025, 2021-2026 và nhiệm kỳ 2025-2030, 2026-2031 năm 2024. Được sự nhất trí của Liên đoàn lao động Thành phố Hà Nội và Huyện ủy Thanh Oai. Liên đoàn lao động huyện Thanh Oai tổ chức hội nghị rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ chức danh diện Ban Thường vụ Huyện ủy quản lý, nhiệm kỳ 2023-2028, 2028-2033.
Theo đó, tại hội nghị đồng chí Nguyễn Thị Hảo - HUV - Chủ tịch LĐLĐ huyện đã thông qua việc rà soát, bổ sung quy hoạch các chức danh cán bộ Công đoàn nhiệm kỳ 2023- 2028, xây dựng quy hoạch cán bộ công đoàn nhiệm kỳ 2028-2033. Thông qua danh sách số lượng bổ sung quy hoạch nhân sự.
Tiếp đó, hội nghị cán bộ Công đoàn chủ chốt toàn huyện đã tiến hành bỏ phiếu tín nhiệm bổ sung quy hoạch cán bộ Công đoàn nhiệm kỳ 2023-2028, xây dựng quy hoạch cán bộ công đoàn nhiệm kỳ 2028-2033. Thông qua hội nghị này nhằm bổ sung để hoàn thiện trình Ban Thường vụ Huyện ủy, phê duyệt quy hoạch nhân sự Ban Chấp hành, Ban Thường vụ của LĐLĐ huyện nhiệm kỳ 2023 - 2028.
Phát biểu tại hội nghị đồng chí Nguyễn Thành Nam – Phó ban Tổ chức Huyện ủy nêu rõ: Đây là nội dung quan trọng, thường xuyên hàng năm. Việc xây dựng, rà soát, bổ sung quy hoạch cán bộ công đoàn LĐLĐ huyện nhiệm kỳ 2023-2028, 2028-2033 nhằm đảm bảo sự chuyển tiếp, liên tục, vững vàng giữa các thế hệ, góp phần chủ động xây dựng đội ngũ cán bộ công đoàn triển vọng có đủ phẩm chất, năng lực và uy tín, gắn bó mật thiết với phong trào công nhân, viên chức, lao động và hoạt động Công đoàn trên địa bàn huyện Thanh Oai.
TIN TỨC MỞI Nhất
- Bồi dưỡng chính trị hè cho đội ngũ giáo viên năm 2024
- Huyện Thanh Oai khai mạc các lớp năng khiếu miễn phí hè 2024
- Kim Thư: Diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ năm 2024
- HỘI NÔNG DÂN HUYỆN THANH OAI PHỐI HỢP TẬP HUẤN KỸ THUẬT XỬ LÝ VÀ TRỮ NƯỚC AN TOÀN TẠI CÁC HỘ GIA ĐÌNH.
- LĐLĐ huyện Sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW, ngày 18/5/2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW “Về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ...
-
Thanh Oai: Tuyển sinh trực tuyến lớp 1 Ngày 1/7/2024, cùng với các trường Tiểu học trên địa bàn thành phố Hà Nội, các trường Tiểu học...
- Khảo sát thực tế, thẩm tra hồ sơ huyện Thanh Oai đề nghị công nhận huyện đạt NTM nâng cao năm 2024
- Xây dựng Thanh Oai trở thành quận sinh thái vào năm 2028
- TRAO GIẢI CUỘC THI THIẾT KẾ BIỂU TRUNG LOGO VÀ CUỘC THI VẼ TRANH
- HỘI NÔNG DÂN HUYỆN THANH OAI PHỐI HỢP TRIỂN KHAI TẬP HUẤN KHKT TRONG SẢN XUẤT NÔNG NGHIỆP