THỂ THAO - GIẢI TRÍ
Trong khuôn khổ Giải thi đấu các môn thể thao hè Thành phố Hà Nội năm 2024. Đoàn Vận động viên của huyện Thanh Oai là một trong 22 đơn vị quận, huyện, thị xã trên địa bàn Thành phố, đã tham gia thi đấu môn Vovinam được khởi tranh tại Nhà thi đấu huyện Đan Phượng, do Sở Văn hóa và Thể thao thành phố tổ chức từ ngày 2/7 đến ngày 5/7.
09 VĐV của huyện Thanh Oai chủ yếu được tuyển chọn từ trường IVS đã tham gia tập luyện và tranh tài nội dung quyền và đối kháng nam, nữ thuộc hai nhóm tuổi thiếu niên và nhóm trẻ. Sau 04 ngày thi đấu và tranh tài các Vận động viên của huyện Thanh Oai đã thi đấu xuất sắc và giành được thứ hạng cao. Trong đó đạt 01 Huy chương vàng; 02 Huy chương bạc và 03 Huy chương đồng.
Giải thi đấu các môn thể thao hè là chùm hoạt động thể thao trọng điểm thiết thực chào mừng 79 năm Cách mạng tháng Tám (19-8) và Quốc khánh nước CHXH chủ nghĩa Việt Nam (2-9); 70 năm Ngày giải phóng Thủ đô (10/10/1954-10/10/2024). Đây cũng là chuỗi thành tích đang ghi nhận của đoàn Vận động viên huyện Thanh Oai thiết thực chào mừng kỷ niệm 70 năm ngày Giải phóng huyện Thanh Oai 16/8/1954 -16/8/2024.
Được biết đây là giải đấu thường niên, được Thành phố tổ chức mỗi năm một lần dành cho lứa tuổi thanh thiếu nhi, huyện Thanh Oai đều có các vận động viên tham gia ở nội dung môn Vovinam.
TIN TỨC MỞI Nhất
- Bồi dưỡng chính trị hè cho đội ngũ giáo viên năm 2024
- Huyện Thanh Oai khai mạc các lớp năng khiếu miễn phí hè 2024
- Kim Thư: Diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ năm 2024
- HỘI NÔNG DÂN HUYỆN THANH OAI PHỐI HỢP TẬP HUẤN KỸ THUẬT XỬ LÝ VÀ TRỮ NƯỚC AN TOÀN TẠI CÁC HỘ GIA ĐÌNH.
- LĐLĐ huyện Sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW, ngày 18/5/2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW “Về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ...
-
Thanh Oai: Tuyển sinh trực tuyến lớp 1 Ngày 1/7/2024, cùng với các trường Tiểu học trên địa bàn thành phố Hà Nội, các trường Tiểu học...
- Khảo sát thực tế, thẩm tra hồ sơ huyện Thanh Oai đề nghị công nhận huyện đạt NTM nâng cao năm 2024
- Xây dựng Thanh Oai trở thành quận sinh thái vào năm 2028
- TRAO GIẢI CUỘC THI THIẾT KẾ BIỂU TRUNG LOGO VÀ CUỘC THI VẼ TRANH
- HỘI NÔNG DÂN HUYỆN THANH OAI PHỐI HỢP TRIỂN KHAI TẬP HUẤN KHKT TRONG SẢN XUẤT NÔNG NGHIỆP