AN NINH - QUỐC PHÒNG
Ngày 12/7, xã Kim Thư tổ chức thành công diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ năm 2024, đạt được mục đích, yêu cầu đề ra, đảm bảo thời gian theo kế hoạch và an toàn tuyệt đối.
Dự chỉ đạo có đồng chí Nguyễn Trọng Khiển – TVHU, Phó chủ tịch UBND huyện; đồng chí Thượng tá Doãn Viết Sơn – Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự huyện.
Khai mạc diễn tập đồng chí Nguyễn Hồng Hải – Bí thư Đảng ủy xã Kim Thư nhấn mạnh: Đảng ủy, HĐND, UBND xã Kim Thư tổ chức diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ nhằm nâng cao nhận thức của cấp ủy Đảng, chính quyền cán bộ đảng viên và nhân dân về chiến lược bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới và nhiệm vụ quân sự quốc phòng.
Cuộc diễn tập chiến đấu trong KVPT của xã Kim Thư gồm các giai đoạn: Chuyển LLVT vào trạng thái SSCĐ, chuyển hoạt động địa phương vào các trạng thái, tình trạng quốc phòng; chuyển LLVT từ trạng thái sẵn sàng chiến đấu Thường xuyên lên trạng thái sẵn sàng chiến đấu cao; chuyển địa phương vào tình trạng khẩn cấp về quốc phòng anh ninh…
Các hội nghị của Đảng ủy, UBND xã trong khung tập được tổ chức đúng trình tự, đảm bảo cơ chế Đảng lãnh đạo, chính quyền điều hành, các ban, ngành, đoàn thể làm tham mưu, công an và quân sự đóng vai trò nòng cốt. Các đồng chí chủ trì hội nghị phát huy được dân chủ trong thảo luận, nắm chắc nội dung diễn tập, kết luận chặt chẽ, giải quyết tốt các tình huống đặt ra. Ban tổ chức diễn tập làm tốt công tác chuẩn bị, điều hành luyện tập diễn tập theo đúng kế hoạch hướng dẫn của Ban chỉ đạo diễn tập huyện.
Thông qua diễn tập, xã Kim Thư đã hoàn thiện và nâng cao về nhận thức, khả năng vận hành cơ chế, hiệp đồng và làm tham mưu của các ban, ngành, đoàn thể địa phương. Từ đó, kịp thời bổ sung, hoàn chỉnh các phương án chiến đấu phòng thủ quân sự và dân sự; phòng chống thiên tai, dịch bệnh cũng như làm thất bại mọi âm mưu, thủ đoạn của các thế lực thù địch ngay từ cơ sở.
Thực hiện: Thu Thủy – Thành Đạt – Phạm Tuyết
TIN TỨC MỞI Nhất
- Bồi dưỡng chính trị hè cho đội ngũ giáo viên năm 2024
- Huyện Thanh Oai khai mạc các lớp năng khiếu miễn phí hè 2024
- Kim Thư: Diễn tập chiến đấu khu vực phòng thủ năm 2024
- HỘI NÔNG DÂN HUYỆN THANH OAI PHỐI HỢP TẬP HUẤN KỸ THUẬT XỬ LÝ VÀ TRỮ NƯỚC AN TOÀN TẠI CÁC HỘ GIA ĐÌNH.
- LĐLĐ huyện Sơ kết 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW, ngày 18/5/2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW “Về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ...
- Thanh Oai: Tuyển sinh trực tuyến lớp 1 Ngày 1/7/2024, cùng với các trường Tiểu học trên địa bàn thành phố Hà Nội, các trường Tiểu học...
- Khảo sát thực tế, thẩm tra hồ sơ huyện Thanh Oai đề nghị công nhận huyện đạt NTM nâng cao năm 2024
- Xây dựng Thanh Oai trở thành quận sinh thái vào năm 2028
- TRAO GIẢI CUỘC THI THIẾT KẾ BIỂU TRUNG LOGO VÀ CUỘC THI VẼ TRANH
- HỘI NÔNG DÂN HUYỆN THANH OAI PHỐI HỢP TRIỂN KHAI TẬP HUẤN KHKT TRONG SẢN XUẤT NÔNG NGHIỆP