TUYÊN TRUYỀN, PHỔ BIẾN, GIÁO DỤC PHÁP LUẬT
Ngày 27/6/2024, Hội LHPN huyện Thanh Oai phối hợp với Trung tâm Chính trị huyện tổ chức tập huấn nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát, giải quyết khiếu nại, tố cáo và thi hành kỷ luật trong hệ thống Hội cho các đồng chí là ủy viên Ban Chấp hành Hội LHPN các xã, thị trấn.
Về dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Kim Quý- Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Kiểm tra Hội LHPN Hà Nội; đồng chí Lê Văn Ân -Trưởng ban Tuyên giáo, giám đốc trung tâm chính trị huyện, đồng chí Nguyễn Thị Vinh- Phó giám đốc Trung tâm Chính trị huyện; Đồng chí Nguyễn Thúy Mai – Chủ tịch Hội LHPN huyện, các đồng chí là lãnh đạo, cán bộ Hội LHPN huyện cùng hơn 200 đồng chí cán bộ hội cơ sở.
Tại buổi tập huấn học viên đã được nghe đồng chí Nguyễn Kim Quý trao đổi về nội dung kỹ năng và kinh nghiệm xử lý tình huống trong kiểm tra, giám sát và thi hành điều lệ trong hệ thống Hội; giải quyết đơn thư khiếu nại, tố cáo; giới thiệu về hoạt động và nhiệm vụ của Ủy ban Kiểm tra trong hệ thống Hội;
Đây cũng là dịp để các cán bộ Hội chia sẻ, trao đổi những khó khăn, vướng mắc, cũng như kinh nghiệm thực tiễn trong công tác kiểm tra, giám sát, giải quyết khiếu nại, tố cáo và thi hành kỷ luật trong hệ thống Hội.
TIN TỨC MỞI Nhất
-
Thanh Oai: Tuyển sinh trực tuyến lớp 1 Ngày 1/7/2024, cùng với các trường Tiểu học trên địa bàn thành phố Hà Nội, các trường Tiểu học...
- Khảo sát thực tế, thẩm tra hồ sơ huyện Thanh Oai đề nghị công nhận huyện đạt NTM nâng cao năm 2024
- Xây dựng Thanh Oai trở thành quận sinh thái vào năm 2028
- TRAO GIẢI CUỘC THI THIẾT KẾ BIỂU TRUNG LOGO VÀ CUỘC THI VẼ TRANH
- Bồi dưỡng chính trị hè cho đội ngũ giáo viên năm 2024